KwatantaMa'auni Load Cellda Fasahar Sensor Capacitive Digital
Dukansu sel masu ɗaukar ƙarfi da nau'in ma'aunin ma'auni sun dogara da abubuwa na roba waɗanda ke lalacewa don mayar da martani ga nauyin da za a auna.
Kayan abu na nau'i na roba yawanci aluminum ne don ƙananan nauyin nauyin kaya da bakin karfe don sel masu ɗaukar nauyi a cikin aikace-aikacen masana'antu masu lalata.
Ma'aunin ma'auni mai ƙarfi yana auna nakasar abubuwan roba daban-daban, kuma fitowar firikwensin ana canza shi ta hanyar da'irar lantarki zuwa sigina mai wakiltar kaya.
Na'urar firikwensin capacitive shine madugu wanda aka sanya shi a ɗan ƙaramin nisa daga nau'in roba kuma yana auna nakasawa ba tare da hulɗa da nau'in roba ba, yayin da nau'in gage ɗin wani foil ne mai insulating resistive wanda aka haɗa kai tsaye zuwa ga na'urar roba ta yadda za a iya fallasa shi kai tsaye A cikin damuwa da yawa. , wanda sau da yawa ana haɗuwa da su a aikace-aikacen masana'antu.
Hankali
Bugu da ƙari, na'urori masu auna firikwensin suna da hankali sosai, tare da canji na 10% a ƙarfin ƙarfin, yayin da ma'aunin nau'in foil yawanci suna da canjin 0.1% kawai. Tun da na'urori masu auna firikwensin suna da hankali sosai don haka suna buƙatar ƙananan nakasar nakasar sassa na roba, nau'in nau'in na'ura mai ɗaukar nauyi yana da sau 5 zuwa 10 ƙasa da na nau'in ma'aunin nauyi.
Waya da Seling
Babban canji a cikin capacitance yana taimakawa samar da siginar fitarwa na dijital, wanda a cikin sel masu ɗaukar nauyi shine sigina mai sauri wanda ke bayyana nauyin kai tsaye a g, kg, ko Newtons. Kebul na coaxial mai arha mai rahusa tare da hatimin hatimin wayoyi guda ɗaya yana ba da ikon ɗaukar tantanin halitta kuma yana watsa siginar dijital mai sauri zuwa ga kayan aiki, wanda ƙila yana da ɗaruruwan mita nesa. A cikin ma'auni na ma'auni na ma'auni na analog, yawancin wutar lantarki da ƙananan siginar analog ana gudanar da su zuwa kayan aiki ta hanyar kebul na waya 6 mai tsada sosai inda aka canza siginar analog zuwa dijital. A cikin m iri vide sel, da / d diptalier an sanya shi a cikin gidaje, da kuma siginar dijital yawanci ana gudanar da musalai 6 ko 7 ko 7 koran igiya.
Lokacin aikawa: Agusta-15-2023